youthtalk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thứ Bảy của bạn (11/6/2011)

Go down

Thứ Bảy của bạn (11/6/2011)  Empty Thứ Bảy của bạn (11/6/2011)

Bài gửi  try_to_win_27991 Fri Jun 10, 2011 3:37 am

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Tâm trạng của Bạch Dương trong ngày cuối tuần này rất hưng phấn, vô tư và yêu đời. Bạn cảm thấy hài lòng về những kết quả mình đã cố gắng đạt được. Hôm nay sẽ là ngày thích hợp để bạn tìm cho mình một sở thích mới, một niềm vui mới, chẳng hạn như tham gia một lớp ngoại khóa về nghệ thuật, về ẩm thực hay bất kỳ lớp kỷ năng nào. Ở nơi đó, bạn sẽ có thêm cơ hội gặp gỡ, làm quen với những người bạn mới có cùng chung sở thích và thậm chí là ước mơ nữa. Sẽ rất thú vị đó, hãy mau mau đăng ký tham gia liền đi.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Hôm nay, Kim Ngưu nên lên kế hoạch cho một chương trình tập luyện mới thôi. Có thể nó sẽ hơi vất vả và tốn sức chút tẹo, nhưng sau đó cơ thể của bạn sẽ phải nói lời cảm ơn sâu sắc với chính bạn đó. Bạn có thể tham gia lớp thể dục nhịp điệu thẩm mỹ, hoặc đá bóng, bóng rổ, bóng chuyền, bơi lội hoặc thậm chí chỉ đơn giản là đạp xe thôi. Cố gắng kiên trì lên nha.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Trước mắt rất có khả năng bạn sẽ phải đối diện với một giai đoạn đầy khó khăn, và để có thể vượt qua nó an toàn, không bị "thương tích" gì thì ngay từ bây giờ bạn nên chuẩn bị tinh thần thật tốt, luôn trong tư thế sẵn sàng. Đồng thời, hãy cố gắng hoàn thành những việc còn dang dở để đến lúc đó bạn sẽ không phải thêm áp lực với chúng nữa.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Có những lúc bạn cần phải để cho sự việc được diễn ra theo cách mà nó sẽ xảy ra như vậy. Có những lúc bạn nên để cho mọi vấn đề khó khăn hay bất kỳ rắc rối nào đang đối diện, tự đưa ra lời giải và tự nó khép lại mà bạn không cần phải "vò đầu bức tóc" để tìm cho ra bằng được lời đáp án. Đừng quên hôm nay là cuối tuần, để cho bộ não của mình được nghỉ xíu đi nha.

Sư Tử (23/7 - 22/Cool

Cách tốt nhất để tạm quên đi mọi lo âu, xua đi mọi gánh nặng trong suốt mấy ngày vừa qua và cũng là để có được một ngày cuối tuần thật sự trọn vẹn, bạn nên dành thời gian để đọc sách. Có thể đó là một tác phẩm văn học, một tự truyện của một nhân vật nổi tiếng hay một dạng của "Chicken soup for soul". Chúng sẽ bồi bổ tâm hồn của bạn rất nhiều. Hoặc, một cách khác, bạn có thể nhấc điện thoại hoặc lên mạng chat chit với đứa bạn đang ở tận xa xôi ở nước khác, cùng nhau chia sẻ về những đổi thay trong cuộc sống của hai bạn trong thời gian vừa qua, khối chuyện để bàn đó nha.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ muốn mình có thật nhiều sức mạnh, trở nên uy quyền, to lớn và được mọi người ngưỡng mộ. Điều này không có gì là ngu ngốc cả, hoàn toàn có lý nhưng điểm mấu chốt chính là cách thể hiện, tiếp của của bạn như thế nào là hiệu quả nhất mà không tạo phản ứng ngược hay những ác cảm trong lòng người khác. Đừng biến mình trở thành kẻ bề thế cô độc giữa thế giới rất đông đúc và nhộn nhịp như thế này nghen.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Tự nhiên bạn cảm thấy buồn và thất vọng bởi vì mình làm cho mọi người nhiều quá, mình cho nhiều quá để rồi không được đáp trả lại gì hoặc không được nhận những gì như bạn mong đợi. Đúng là cuộc sống luôn song hành hai việc cho và nhận, có như thế bạn mới thấy công bằng phải không. Đúng là thế, nhưng việc người khác trao lại cho bạn sẽ thể hiện bằng nhiều cách khác nhau, không phải như những gì bạn tưởng tượng, bằng cách này hay cách khác và ở thời điểm nay hay thời điểm khác. Bạn sẽ không bị phụ lòng đâu, một lúc nào đó bạn sẽ nhận ra giá trị và ý nghĩa những việc mình đã làm.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Có lẽ Hổ Cáp chuẩn bị phải đối diện với vài thách thức liên quan đến tiền bạc, tài chính đây, nhưng đừng lo bởi vì thông qua việc này bạn sẽ phát hiện ra những điều mà bấy lâu này không hề biết đến. Đến lúc bạn cần phải thay đổi và tổ chức lại kế hoạch và thói quen làm việc cũng như học hành của mình. Óc sáng tạo của bạn sẽ giúp được nhiều trong việc này, chỉ cần chú tâm một xíu thôi thì những gì bạn làm sẽ gây ngạc nhiên cho nhiều người đó.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã nên tranh thủ ngày cuối tuần để đi ra ngoài vui chơi cùng bạn bè, đặc biệt nên ưu tiên nếu trong đó có cơ hội được làm quen với những người mới. Họ có những kỹ năng, những mối quen biết rộng và tất nhiên điều này sẽ phần nào giúp ích cho bạn và giúp bạn thay đổi và mở rộng tầm nhìn. Hãy xem đây như là cơ hội cho bạn để giải quyết những vấn đề đang vướng mắc, thế nên bạn cần phải tỏ ra thân thiện và hòa đồng với mọi người, nhưng phải thật lòng à nghen.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Mặc dù hôm nay bạn có rất nhiều kế hoạch vui chơi cùng với đám bạn, nào là đi họp lớp nè, nào là karaoke nè, rồi ăn uống này nọ nè, thậm chí là cả thời gian "tám" với nhỏ bạn để bạn kế hoạch ăn chơi hoành tráng trước khi bước vào năm học mới nữa.... Nhưng Ma Kết ơi, có lẽ bạn nên tạm gác sự háo hức đó sang một bên và ưu tiên cho gia đình nhiều hơn nữa. Sẽ là một ý kiến hay nếu bạn đứng ra tổ chức một buổi tiệc họp mặt gia đình, cũng đủ vui cho ngày cuối tuần của bạn mà phải không.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bạn hoàn toàn có cơ hội thể hiện được vai trò của nhà lãnh đạo xuất sắc trong ngày cuối tuần này với điều kiện là bạn phải thoát ra được cảm giác lo lắng, sợ sệt khi phải mang trọng trách thế này. Hãy xem đó như là cơ hội để được thể hiện năng lực thực sự của mình, ngoài ra bạn sẽ học được nhiều điều quan trọng trong công việc đó.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Với tính cách hoạt bát, năng nổ, hòa đồng và sẵn sàng kết nối, làm bạn với nhiều người thì trong ngày thứ Bảy này, bạn sẽ có một điềm may khá thú vị cũng như được làm quen thêm với một vài người bạn mới mà có thể đem đến nhiều điều tốt lành cho bạn về sau. Như thế thì bạn sẽ có được ngày cuối tuần đầy ý nghĩa rồi.

try_to_win_27991

- Similar topics